SRU Authentication : Login | Logout

alt

เมื่อวันศุกร์ที่ 21 เมษายน 2560 ณ หอประชุมวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี จัดกิจกรรม วันสหกิจศึกษาสัมพันธ์เครือข่ายภาคใต้ตอนบน ครั้งที่ 9 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์จิตรดารมย์ รัตนวุฒิ รองอธิการบดี เป็นประธานเปิดงาน และมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ณัฐวุฒิ สุวรรณทิพย์ คณบดีคณะวิทยาการจัดการกล่าวเปิดงาน
โดยเครือข่ายพัฒนาอุดมศึกษา ภาคใต้ตอนบน เครือข่ายย่อย C7 สหกิจศึกษาภาคใต้ตอบบน โดยมีเครือข่ายมหาวิทยาลัยได้แก่

  • มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
  • มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขต สุราษฎร์ธานี
  • มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต
  • มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
  • มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช
  • มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล วิทยาเขตนครศรีธรรมราช (ใสใหญ่)
  • มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตนครศรีธรรมราช (ขนอม)
  • มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล วิทยาเขตนครศรีธรรมราช (ทุ่งใหญ่)
  • มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง
  • วิทยาลัยเทคโนโลยีภาคใต้
  • มหาวิทยาลัยตาปี
  • วิทยาลัยชุมชนระนอง
  • วิทยาลัยชุมชนพังงา
  • มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต
  • มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง

การประกวดนำเสนอผลการปฏิบัติงานสหกิจศึกษาภาคโปสเตอร์ โดยผลการนำเสนอได้แก่

1. โปสเตอร์ กลุ่มสังคมศาสตร์ มนุษย์ศาสตร์ และการจัดการ

  • รางวัลชนะเลิศ นายอัครวิทย์ ดอกกฐิน มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 นายธนภัทร ไอยสุวรรณ/นางสาวกรรณทิมา อิสระโชติ/นายธีรศักดิ์ รักไทรทอง มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 นางสาวพนิตนุช ฤทธิชัย มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
  • รางวัลชมเชย นางสาวณัฐพร ศักดา มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี
  • รางวัลชมเชย นางสาววารุณี เชื้อจันทร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี

2. โปสเตอร์ กลุ่มวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี

  • รางวัลชนะเลิศ นางสาวสมศิริ แซ่ลิ่ม มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 นางสาวปิยะรัตน์ สุขจตุรภัทร/นางสาวพัชรินทร์ แซ่ตั้ง มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 นางสาวสุภาวดี วาสนา มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
  • รางวัลชมเชย นางสาวจันจิรา ธรรมรักษ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
  • รางวัลชมเชย นางสาวสุกัญญา มั่นคง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตนครศรีธรรมราช พื้นที่ทุ่งใหญ่

การประกวดนำเสนอผลการปฏิบัติงานสหกิจกิจศึกษาภารบรรยาย

1. กลุ่มสังคมศาสตร์ มนุษย์ศาสตร์ และการจัดการ

  • รางวัลชนะเลิศ นางสาวกานต์พิชชา แก้วอ่อน มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 นางสาวเกวลิน ทิพย์ประชาบาล และ นางสาวปรางค์วลัย อุตมะมุณี มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 นางสาววริศรา ภารา วิทยาลัยเทคโนโลยีภาคใต้
  • รางวัลชมเชยนางสาวรักษ์สุดา โชติสกุล มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช
  • รางวัลชมเชยนางสาวสุรีวัลย์ สมใจ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี

2.กลุ่มวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี

  • รางวัลชนะเลิศ นายตรีเพชร รอดโหม้ง มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 นายยุรฉัตร จันปฐมพงศ์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 นางสาวกนกวรรณ อ่อนรอด มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตนครศรีธรรมราช พื้นที่ทุ่งใหญ่
  • รางวัลชมเชย นางสาวกรวิกา เสนาเลิศ และ นางสาวบุญรอด หงษ์ศรี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี

3. สายนวัตกรรม

  • รางวัลชนะเลิศ นางสาวลักขณา ถุงทอง มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 นางสาวนัทธมน สุขบรรจง นางสาวมาชิดา ขาวปาน มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 นางสาวสิรภัทร เพชรประพันธ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี

4. สายนานาชาติ

  • รางวัลชนะเลิศ นางสาวนพรัตน์ พรหมจรรย์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 นางสาวกนกวรรณ แก้วประจุ นายกฤตภาค โชคคณาพิทักษ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี

ภาพ/ข้อมูล: ฝ่ายสื่อสารองค์กร คณะวิทยาการจัดการ