![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/293619654_1419226531932232_7454398113393100749_n.jpg)
ประเมินชมรม TO BE NUMBER ONE สู่มาตรฐานต้นแบบระดับเพชรปีที่ 1
เมื่อวันที่ 13 กรกฎาคม 2565 ณ โรงแรมไดมอนด์พลาซา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี พร้อมด้วย ดร.พลกฤต แสงอาวุธ รองอธิการฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ และอาจารย์อยับ ซาดัดคาน รักษาการผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา นำทีมงานกองพัฒนานักศึกษา ที่ปรึกษาชมรม TO BE NUMBER ONE ร่วมให้การต้อนรับคณะอนุกรรมการติดตามผลการดำเนินงานโครงการ TO BE NUMBER ONE และร่วมให้กำลังใจแกนนำชมรม TO BE NUMBER ONE มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
•
ในโอกาสนี้ได้รับเกียรติจากนายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี นายแพทย์จิรชาติ เรืองวัชรินทร์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด นายโชคดี ศรัทธากาล ศึกษาธิการจังหวัด นางสาวอารีย์ การธิโร แรงงานจังหวัด และผู้ใหญ่ใจดีอีกคับคั่ง•ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดีได้กล่าวต้อนรับและแสดงเจตนารมณ์มุ่งมั่น ในการขับเคลื่อนโครงการทูบีนัมเบอร์วัน ด้วยความเชื่อว่าการดำเนินงานตามยุทธศาสตร์ TO BE NUMBER ONE สามารถสร้างและพัฒนานักศึกษาให้เป็นบัณฑิตที่มีศักยภาพในการรับใช้สังคม ช่วยให้ชุมชนท้องถิ่นห่างไกลจากยาเสพติด สอดคล้องตามวิสัยทัศน์ “มหาวิทยาลัยพลังแผ่นดิน สร้างแผ่นดินด้วยภูมิปัญญาให้เป็นพลัง ภายใต้หลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง”
•
ในการนี้ น.ส.จิรพัชร โพธิญานประธานชมรม และนายนนวัฒน์ วันนะ ผู้จัดการศูนย์เพื่อนใจ เป็นตัวแทนนำเสนอผลการดำเนินงานโครงการ TO BE NUMBER ONE ปี 2565 รอบพื้นที่ โดยมีทั้งแกนนำ สมาชิกชมรม และมีแกนนำรุ่นพี่ ตลอดจนเครือข่ายจากวิทยาลัยเทคนิคเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้อย่างพร้อมเพรียง•ทั้งนี้ ทีมแกนนำจะต้องนำเสนอผลงานรอบประเทศอีกครั้ง เพื่อเลื่อนสถานะสู่การรักษามาตรฐานต้นแบบระดับเพชรปีที่ 1 ระหว่างวันที่ 28-31 กรกฎาคม 2565 ณ อาคารอิมแพ็ค ฟอรั่ม เมืองทองธานี
___________________
#ชมรมทูบีนัมเบอร์วัน
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
อ.อนุรัตน์ แพนสกุล /ภาพ-ข่าว
อดิสรณ์ เนาวโคอักษร/รายงาน
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292244150_1419229331931952_7802764373853933096_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292393735_1419229295265289_439369180399104326_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292233443_1419229245265294_4291737050083782653_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292291888_1419229221931963_536872523017693002_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292233546_1419229208598631_1040820362575392347_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292246884_1419229188598633_5709687146241831853_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292240710_1419229138598638_3434487038363660261_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292343863_1419229091931976_7948394541452815391_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292465425_1419227038598848_9014861304643432775_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/293619654_1419226531932232_7454398113393100749_n.jpg)