![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/แบบใส่รูป-หัว-U2T.jpg)
ม.ราชภัฏสุราษฎร์ธานี รับการตรวจเยี่ยมความคืบหน้าการขับเคลื่อนโครงการ U2T for BCG จากผู้บริหาร กระทรวง อว.
วันนี้ (6 กันยายน 2565) ที่ห้องประชุมราชพฤกษ์ 3 ชั้น 3 สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี(มรส.) คณะผู้ช่วยปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิจัย วิทยาศาสตร์วิจัยและนวัตกรรม (อว.) ได้ติดตามเยี่ยมชมความคืบหน้าการการขับเคลื่อน “โครงการขับเคลื่อนเศรษฐกิจและสังคมฐานรากหลัง โควิดด้วยเศรษฐกิจ BCG (U2T for BCG) โดยมี ผศ.ดร.เสน่ห์ บุญกำเนิด รองอธิการบดี ฝ่ายระบบอำนวยการ และ ดร.พลกฤต แสงอาวุธ รองอธิการบดี ฝ่ายกิจการนักศึกษาและเครือข่ายศิษย์เก่า มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ให้การต้อนรับและกล่าวรายงานความคืบหน้าการดำเนินโครงการ นางสุวรรณี คำมั่น ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม (อว.) ซึ่งเป็นประธานในการติดตาม เยี่ยมชมโครงการ U2T for BCG และ คณะกรรมการโครงการของกระทรวง อว.
:
สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/แบบใส่รูป-หัว-U2T-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_2022_1.9.6_๒๒๐๙๐๖-1024x685.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_2022_2.9.6_๒๒๐๙๐๖-1024x685.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_2022_3.9.6_๒๒๐๙๐๖-1024x685.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_2022_0.9.6_๒๒๐๙๐๖-1024x685.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_2022_4.9.6_๒๒๐๙๐๖-1024x685.jpg)