![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/1665629674474-1170x750.jpg)
มรส.ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร วันที่ 13 ตุลาคม วันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร
เมื่อวันที่ 13 ตุลาคม 2565 เวลา 06.30 น. ณ ศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี อำเภอเมือง จังหวัดสุราษฎร์ธานีผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี(มรส.) ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง แด่พระสงฆ์ สามเณร เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร 13 ตุลาคม 2565 โดยมีนายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย ส่วนราชการ ทหาร ตำรวจ นักเรียน นักศึกษา และพ่อค้าประชาชนทุกภาคส่วน พร้อมใจร่วมกิจกรรมอย่างพร้อมเพรียงกัน เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ
:
นายอดิสรณ์ เนาวโคอักษร ข่าว
นายสมยศ นุ่นจำนงค์ ภาพ
สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/1665629674474-820x1024.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/1665623545197-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/1665623534759-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/1665623528362-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/1665623511541-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/1665623507458-1024x683.jpg)