![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330422679_1360047371445077_1189496483759484970_n-1170x750.jpg)
ม.ราชภัฏสุราษฎร์ธานี อัญเชิญตราพระราชลัญจกร น้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณพระราชทานนาม “ราชภัฏ” จัดงานวันคล้ายวันสถาปนา 50 ปี จากวิทยาลัยครูสู่มหาวิทยาลัยแห่งการสร้างวิศวกรสังคม
มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (มรส.) จัดงานวันคล้ายวันสถาปนาราชภัฏ “50 ปี จากวิทยาลัยครูสู่มหาวิทยาลัยแห่งการสร้างวิศวกรสังคม” น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเนื่องในวันราชภัฏ และนับเป็นการครบรอบวันสถาปนาราชภัฏ 50 ปีและพิธีถวายราชสักการะเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพล อดุลยเดช รัชกาลที่ 9 และพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้า เจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 ย้อนรอยอดีตจากวิทยาลัยครู สู่ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี และพิธีอัญเชิญตราพระราชลัญจกร โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธี เมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2566 ณ หอประชุมวชิราลงกรณ
——————————————-
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330422679_1360047371445077_1189496483759484970_n-820x1024.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330256624_540352391455999_2066459776836214317_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330866633_982467316050214_1039879246910532377_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330376569_983857229258096_6954992485158008280_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330921444_5894630057286208_1059499934498173587_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330857223_573135241358606_4364994473324833099_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330411424_704013848175777_8505556069152136150_n-1024x683.jpg)