![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330374960_1575562649585063_2013115176313510479_n-1170x750.jpg)
มรส.จับมือ 50 สถานประกอบการในเครือข่ายสหกิจศึกษา ร่วมพัฒนานักศึกษาสหกิจศึกษาและการศึกษาเชิงบูรณาการกับการทำงาน
—————————————-
มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (มรส.) จัดงานวันคล้ายวันสถาปนาราชภัฏ “50 ปี จากวิทยาลัยครูสู่มหาวิทยาลัยแห่งการสร้างวิศวกรสังคม” น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเนื่องในวันราชภัฏ และนับเป็นการครบรอบวันสถาปนาราชภัฏ 50 ปี ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มรส. เป็นประธาน ร่วมพิธีลงนาม MOU ร่วมกับ 50 สถานประกอบการในเครือข่ายสหกิจศึกษา เพื่อดำเนินโครงการ พัฒนานักศึกษาสหกิจศึกษาและการศึกษาเชิงบูรณาการกับการทำงาน (Cooperative and Work Integrated Education หรือ CWIE) เพื่อพัฒนาหลักสูตรการเรียนการสอนในลักษณะร่วมผลิตระหว่างสถาบันอุดมศึกษาและ สถานประกอบการ ให้บัณฑิตพร้อมสู่โลกแห่งการทำงานจริง มีสมรรถนะตรงกับความต้องการของตลาดแรงงาน สามารถพัฒนาอาชีพปัจจุบันและเตรียมพร้อมรองรับตำแหน่งงานในอนาคตรวมทั้งส่งเสริมการจัดการเรียนการสอน ในรูปแบบสหกิจศึกษาและการศึกษาเชิงบูรณาการกับการทำงาน (Cooperative and Work Integrated Education หรือ CWIE) เมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2566 ณ หอประชุมวชิราลงกรณ
——————————————-
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330374960_1575562649585063_2013115176313510479_n-820x1024.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330432535_900603071092570_7396756715529731808_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330345893_1149199065649117_132143436537792116_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330907616_895803748181056_8351581615504989621_n-1024x683.jpg)