![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334690211_5941507345939078_6885862448463790783_n-1170x750.jpg)
ม.ราชภัฏสุราษฎร์ธานี จับมือ สภาอุตสาหกรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี และสมาคมส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดสุราษฎร์ธานี หวังพัฒนาศักยภาพงานวิจัย นวัตกรรม และบริการวิชาการ
……………………………………………………………………………………………..
เมื่อวันอังคารที่ 7 มีนาคม 2566 ณ ห้องประชุมเฟืองฟ้า ชั้น 4 สำนักงานอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการอธิการบดี พร้อมด้วย ดร.สมปราชญ์ วุฒิจันทร์ รองอธิการบดีฝ่ายพันธกิจสัมพันธ์และเครือข่ายสังคม ร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ด้านการพัฒนางานวิจัย นวัตกรรม และบริการวิชาการเพื่อให้สามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้ในเชิงพาณิชย์ ระหว่าง มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี กับ สภาอุตสาหกรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี นำโดย นายตริน พงษ์เภตรา ประธานสภาอุสาหกรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี และด้านการพัฒนางานวิจัย นวัตกรรม และบริการวิชาการเพื่อการท่องเที่ยว ระหว่าง มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี กับ สมาคมส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดสุราษฎร์ธานี นำโดย นายณัฐนวรรธ ศักดา นายกสมาคมส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยตกลงที่จะร่วมกันเพื่อดำเนินการสนับสนุนด้านการพัฒนางานวิจัย นวัตกรรม และบริการวิชาการเพื่อพัฒนาการท่องเที่ยว และเพื่อให้สามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้ในเชิงพาณิชย์ต่อไปในอนาคต
:
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม กล่าวว่าการร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ กับ2หน่วยงานในวันนี้ ถือเป็นเรื่องที่ดีที่มหาวิทยาลัยฯได้ร่วมมือกับ สภาอุตสาหกรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี นำโดย ท่านตริน พงษ์เภตรา ประธานสภาอุสาหกรรมจังหวัดสุราษฎร์ธานี และสมาคมส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดสุราษฎร์ธานี นำโดย ท่านณัฐนวรรธ ศักดา นายกสมาคมส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้ร่วมมือกันพัฒนางานวิจัย นวัตกรรม และบริการวิชาการเพื่อให้สามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้ในเชิงพาณิชย์ และพัฒนางานวิจัย นวัตกรรม และบริการวิชาการเพื่อการท่องเที่ยว เพื่อส่งเสริมสนับสนุนและพัฒนาศักยภาพบุคลากร ด้านการวิจัย นวัตกรรม และบริการวิชาการเพื่อพัฒนาผลงานวิชาการ วิจัย นวัตกรรม และบริการวิชาการที่สามารถนำไปพัฒนาต่อยอดอย่างมีประสิทธิภาพต่อไป
:
นภัทร ส้มแก้ว // ข่าว
สมยศ นุ่นจำนงค์ // ภาพ
อดิสรณ์ เนาวโคอักษร//รายงาน
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
#50ปีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335068127_599741635006797_3222026874290872856_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335019366_571229448277590_6866163156322735870_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335027241_455191473417421_3523271171859933359_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335014080_729799648837593_6291626875978510678_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335019448_873631107042902_4168903372177207497_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/331326528_168501029375891_1956968100239786147_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334980387_756756236033480_5308933148598673766_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335054503_751923306564034_4550278677093274686_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335086028_5219123128190957_8471292778210444728_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334977499_910986473577409_5257836399988796515_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/329158815_160162403531686_4310387823253923636_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335030357_235402335585511_874510070548287837_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335051532_1581358999033002_4262294002756187359_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335021301_719987229851700_7003834577239789215_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334690211_5941507345939078_6885862448463790783_n-820x1024.jpg)