![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337140920_123890980650535_3366997597586985461_n-1170x750.jpg)
มรส.เปิดบ้าน ต้อนรับคณะผู้นำศึกษาจาก มรภ.นครปฐม ศึกษาดูงานกิจการนักศึกษากองพัฒนานักศึกษา
วันพุธที่ 22 มีนาคม 2566 ดร.พลกฤต แสงอาวุธ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและเครือข่ายศิษย์เก่า เป็นประธานต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จาก มหาวิทยาลัยราชภัฏนครปฐม นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ การุณย์ ด่านประดิษฐ์ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา และคณะผู้นำนักศึกษา เพื่อศึกษาดูงานกิจการนักศึกษากองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เพื่อสร้างเสริมและเพิ่มพูนประสบการณ์ที่เป็นประโยชน์ต่อการพัฒนากิจกรรมและแลกเปลี่ยนเรียนรู้กระบวนการวิธีการดำเนินงานทางด้านกิจกรรมนักศึกษา ณ ห้องประชุมวิศวกรสังคม ชั้น 2 กองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
ดร.พลกฤต แสงอาวุธ กล่าวว่า รู้สึกยินดีอย่างมากและขอต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากมหาวิทยาลัยราชภัฏนครปฐม โดยผู้ช่วยศาสตราจารย์ การุณย์ ด่านประดิษฐ์ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา ที่ได้นำคณะผู้นำนักศึกษาเข้ามาศึกษาดูงาน ณ กองพัฒนานักศึกษา ซึ่งถือว่าสองมหาลัยเป็นครอบครัวเดียวกัน เราเป็นมหาวิทยาลัยราชภัฏของพระราชา มีหน้าที่ในการผลิตนักศึกษาวิศวกรสังคม และรับใช้ชุมชนท้องถิ่น ภายใต้การดูแลของกระทรวงอว. วันนี้กองพัฒนานักศึกษาได้เตรียมข้อมูลในงานด้านต่างๆมานำเสนอเพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ และปรับใช้ในการทำงานด้านต่างๆ เพื่อสร้างเสริมและเพิ่มพูนประสบการณ์ที่เป็นประโยชน์ต่อการพัฒนากิจกรรมต่อไป
ก่อนการนำเสนองานด้านต่างๆของกองพัฒนานักศึกษา นางนาตยา ชณาชล ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา ได้กล่าวทักทายและแนะนำงานต่างๆของกองพัฒนานักศึกษาว่ามีงานอะไรบ้างและให้หัวหน้าที่รับผิดชอบได้กล่าวนำเสนองานของแต่ละฝ่ายให้คณะศึกษาดูงานได้ทราบและนอกจากนี้ได้นำคณะศึกษาดูงานไปชมสถานที่การปฏิบัติงานเช่น ชมรม To be number one อีกด้วย
:
นภัทร ส้มแก้ว // ภาพ – ข่าว
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
#50ปีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337543592_688234863307176_3282738434553237773_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/330314696_2569140983226106_5473441944186661439_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337071429_1214887472751014_1449661314645900992_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337252482_1163910570968679_4625435611674036102_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337267852_875485346886646_2200622098108514961_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337409179_964163168327556_7741590015509823991_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337301132_3288293124742042_119558478217540359_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337176623_746192213809794_2380641080929650948_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337091815_922151135598305_9097331846409344991_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337255156_2146150042262463_5980018067211449756_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337140920_123890980650535_3366997597586985461_n-1024x683.jpg)