![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/290615002_1407472633107622_3406088836967286125_n-1170x750.jpg)
มรส. ถ่ายทอดเทคนิคจัดการเว็บไซต์ พร้อมการเขียน-ถ่ายภาพเพื่องานประชาสัมพันธ์ หวังร่วมผลิตสื่อสร้างการรับรู้ยกระดับงานแก่ ครู ตชด.
มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (มรส.) โดยโครงการจัดตั้งกองบริการวิชาการเพื่อการพัฒนาท้องถิ่น จัดโครงการฝึกอบรมการจัดการและพัฒนาเว็บไซต์สำหรับครู โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน สังกัดกองกำกับการตำรวจตระเวนชายแดนที่ 41 หวังเป็นแหล่งเรียนรู้ เผยแพร่ข้อมูล ข่าวสาร กิจกรรมของโรงเรียนเรียนรู้แก่นักเรียนผู้ปกครอง พร้อยกระดับศักยภาพความสามารถของครู ตชด. ด้านการสื่อสารและพัฒนาช่องทางเว็บไซต์ โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี กล่าวต้อนรับ พร้อมด้วย นายอรุณ หนูขาว ผู้อำนวยการโครงการจัดตั้งกองบริการวิชาการพัฒนาท้องถิ่น เมื่อวันที่ 26 มิถุนายน 2565 ณ ห้องปฏิบัติการการเงินและการธนาคาร B406 ชั้น 4 คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
.
ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาการราชการแทนอธิการบดี กล่าวว่า มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี มอบหมายให้โครงการจัดตั้งกองบริการวิชาการพัฒนาท้องถิ่น รับผิดชอบโครงการส่งเสริมคุณภาพการศึกษาโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน สังกัดกองกำกับการตำรวจตระเวนชายแดนที่ 41 และเห็นถึงความสำคัญของการพัฒนา และการจัดการเว็บไซต์ของโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนเพื่อเป็นแหล่งเรียนรู้ศึกษาข้อมูล ของนักเรียนและผู้ปกครอง อีกทั้งเป็นแหล่งประชาสัมพันธ์ข้อมูลข่าวสารของโรงเรียนเพื่อใช้สื่อสารทั้งภายในและภายนอก จึงต้องมีการปรับปรุงระบบเว็บไซต์นำเข้าข้อมูลให้เป็นปัจจุบัน และให้ครูสามารถจัดการ พัฒนา ยกระดับเว็บไซต์ของโรงเรียนให้ก้าวหน้าสู่ระดับมาตรฐานสากล
.
รักษาการราชการแทนอธิการบดี กล่าวต่อไปอีกว่า การเล็งเห็นความสำคัญเรื่องการศึกษาของโรงเรียน ตชด. ที่อยู่ในถิ่นทุรกันดารห่างไกลความเจริญ ครู ตชด. เป็นผู้ที่มีความเสียสละ ทุ่มเทเพื่อประโยชน์มวลมนุษยชาติ ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของพระราชปณิธานในหลวง รัชกาลที่ 9 จึงขอแสดงความชื่นชมมา ณ โอกาสนี้ด้วย.สำหรับโครงการการจัดการและพัฒนาเว็บไซต์ของโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน จัดขึ้นเมื่อระหว่างวันที่ 25-26 มิถุนายน 2565 จำนวน 11 โรงเรียน สังกัด กก.ตชด. 41 โดยการแบ่งหัวข้อการอบรม เรื่อง การจัดการและพัฒนาเว็บไซต์โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน วิทยากรโดย นายเทพพร ฉิมพิมล และนายวรพล เจนวิไลศิลป์ และเทคนิคการเขียนข่าว/ถ่ายภาพ เพื่องานประชาสัมพันธ์ผ่าน Social Media วิทยากรโดยนางสาวกนกรัตน์ ศรียาภัย และนายอดิสรณ์ เนาวโคอักษร
———————————
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/290570356_1407474816440737_6778741258094891213_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/290563336_1407473999774152_5168764559991984017_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/290551552_1407472493107636_8823901859557842778_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/290684579_1407472193107666_348310537228144924_n-1024x759.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/290659786_1407471926441026_5587177459109448603_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/290622915_1407471819774370_1308471076742521749_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/290592431_1407471543107731_5913162417912878152_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/290615002_1407472633107622_3406088836967286125_n-1024x682.jpg)