![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348461665_789148765857647_6315219158928798909_n-1170x750.jpg)
มรส. จับมือ รพ.มะเร็งสุราษฎร์ธานี พัฒนานักศึกษาสหกิจศึกษา พร้อมบูรณาการการเรียนการสอนเข้าสู่โลกการทำงานจริง
……………………………………………………………………………………………..
เมื่อวันจันทร์ที่ 22 พฤษภาคม 2566 ณ ห้องประชุมราชพฤกษ์ 4 ชั้น 3 สำนักงานอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ศรีวาลี ทองเลี่ยมนาค ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน ร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ระหว่าง มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี กับโรงพยาบาลมะเร็งสุราษฎร์ธานี โดย แพทย์หญิงนิธิมา ศรีเกตุ ตำแหน่ง รักษาราชการในตำแหน่งผู้อำนวยการโรงพยาบาลมะเร็งสุราษฎร์ธานี ในการดำเนินโครงการพัฒนานักศึกษาสหกิจศึกษา และการศึกษาเชิงบูรณาการกับการทำงาน ( Cooperative and Work Integrated Education หรือ CWIE ) โดยพัฒนาหลักสูตรการเรียนการสอนในลักษณะร่วมผลิตระหว่างสถาบันอุดมศึกษา กับโรงพยาบาลมะเร็งสุราษฎร์ธานี เพื่อให้บัณฑิตพร้อมสู่โลกแห่งการทำงานจริง มีสมรรถนะตรงกับความต้องการของตลาดแรงงาน สามารถพัฒนาอาชีพปัจจุบันและเตรียมพร้อมรองรับตำแหน่งงานในอนาคต
:
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม กล่าวว่าการร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ กับ2หน่วยงานในวันนี้ ถือเป็นเรื่องที่ดีที่มหาวิทยาลัยฯได้ร่วมมือกับ โรงพยาบาลมะเร็งสุราษฎร์ธานี โดย แพทย์หญิงนิธิมา ศรีเกตุ รักษาราชการในตำแหน่งผู้อำนวยการโรงพยาบาลมะเร็งสุราษฎร์ธานี ในการสนับสนุนการจัดการศึกษาหลักสูตรสหกิจศึกษาและการบูรณาการกับการทำงานให้มีศักยภาพและคุณภาพ สามารถตอบสนองความต้องการของชุมชนท้องถิ่น ภูมิภาค นอกจากนี้ในการทำข้อตกลงความร่วมมือยังสร้างโอกาสในการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการทำงาน และเป็นการแลกเปลี่ยนนักศึกษา อาจารย์ ของคณะพยาบาล มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี กับบุคลากรของโรงพยาบาลมะเร็งสุราษฎร์ธานี ในการพัฒนาอาชีพและเตรียมพร้อมรองรับตำแหน่งงาน ตลอดจนการศึกษาวิจัยเพื่อพัฒนางานผลผลิตร่วมกันนอนาคต
:
โดยในการทำข้อตกลงร่วมกันในวันนี้มี สำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน วิทยาลัยนานาชาติการท่องเที่ยว คณะวิทยาการจัดการ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี คณะครุศาสตร์ คณะนิติศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ และคณะพยาบาลศาสตร์ เข้าร่วมอีกด้วย
:
นายอดิสรณ์ เนาวโคอักษร ภาพ
นางสาวนภัทร ส้มแก้ว ข่าว
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี:
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348572048_3451030915114327_6512481164024583929_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348555389_1001994884502224_3302397353654008833_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348461499_769118691364534_7965675942519629076_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348571857_613978507328380_7953518804749062287_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348569521_1410610786393897_9009054290119359345_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348270022_814487643671498_5343405163366912301_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348461665_789148765857647_6315219158928798909_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/348565734_1285284319037493_2899132258876246526_n-1024x683.jpg)