![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352386133_161154100272024_6844633628397957587_n-1170x750.jpg)
มรส.เร่งยกระดับนักศึกษาใหม่ พัฒนา “Soft skills” ต่อยอดสร้างวิศวกรสังคมสู่ ชุมชนท้องถิ่น ผ่านห้องเรียนวิศวกรสังคม
…………………………………………………………………………………………………………….
วันที่ 6 มิถุนายน 2566 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี มอบหมายให้ นางนาตยา ชณาชล ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เป็นประธานเปิดโครงการ พัฒนา Soft Skills ด้วยกระบวนการวิศวกรสังคม (กิจกรรมห้องเรียนวิศวกรสังคม ) ให้แก่นักศึกษาใหม่ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อนำทักษะความรู้ การเป็นนักคิด นักสื่อสาร นักประสานงาน และการเป็นนักนวัตกร ไปใช้ในชีวิต เพื่อเป็นต้นแบบแก่เพื่อน และนักศึกษารุ่นต่อไปได้ โดยมีนายตะวัน ทรายอ่อน นายกองค์การนักศึกษาภาคปกติ กล่าวรายงาน สำหรับการอบรมจัดขึ้นระหว่างวันที่ 6- 7 มิถุนายน 2566 ณ หอประชุมวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
:
นภัทร ส้มแก้ว // ข่าว
อดิสรณ์ เนาวโคอักษร //รายงาน
#50ปีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352235709_214735604240503_2574364806923941769_n-1024x576.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352176630_1206751063367412_6280094427129576411_n-1024x682.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352231191_802305061114964_197070181667139138_n-1024x682.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352171027_224673663673876_4837620213185486323_n-1024x682.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352207115_906372100665460_3793220905166594512_n-1024x682.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352179898_921673805579234_8062645462103569380_n-682x1024.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352191605_930348818252992_5614532409941844263_n-682x1024.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352386133_161154100272024_6844633628397957587_n-1024x682.jpg)