![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418505476_896533638929976_2592355177809877628_n-1170x750.jpg)
มรส. ร่วมจัดนิทรรศการเทิดพระเกียรติฯ พร้อมนำนักศึกษาเป็นพิธีกร หารายได้ช่วยเหลือกิจการสาธารณประโยชน์ งานของดีเมืองสุราษฎร์และกาชาดจังหวัด ประจำปี 2567
——————————————-
ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (มรส.) ร่วมพิธีเปิดงานของดีเมืองสุราษฎร์และกาชาดจังหวัด ประจำปี 2567 โดยมี นายเจษฏา จิตรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานเปิดงาน ร่วมกับนางดาเรศ จิตรัตน์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัด หน่วยงานภาครัฐ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ภาคเอกชน และประชาชนจังหวัดสุราษฎร์ธานี ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 12 – 21 มกราคม 2567 ณ บริเวณริมเขื่อนแม่น้ำตาปี เพื่อหารายได้ช่วยเหลือผู้ประสบสาธารณภัย และบรรเทาทุกข์ผู้ยากไร้ผู้ด้อยโอกาส รวมทั้งเพื่อรักษาขนบประเพณีอันดีงาม
.
ภายในงานมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ได้ร่วมจัดนิทรรศการเทิดพระเกียรติฯ นิทรรศการเทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศ มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร “คิดถึงพ่อ ผู้พอเพียง” ด้วยการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ พระราชทานนามสถาบันราชภัฏแก่วิทยาลัยครูทั่วประเทศ และได้มีพระมหากรุณาธิคุณโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมพระราชทานพระบรมราชานุญาต ให้อัญเชิญตราพระราชลัญจกรส่วนพระองค์ เป็นตราประจำมหาวิทยาลัยราชภัฏ นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณล้นเกล้าล้นกระหม่อมหาที่สุดมิได้ เป็นสิ่งที่นำความภาคภูมิใจสูงสุดมาสู่ชาวมหาวิทยาลัยราชภัฏทั่วประเทศ
.
นอกจากนี้ วันที่ 15 มกราคม 2567 นักศึกษาและบุคลากร มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ร่วมเป็นพิธีกรประจำร้านนาวากาชาด บริเวณหน้าจวนผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นการบูรณาการเรียนรู้จากประสบการณ์จริง ตามนโยบายของ ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี ด้านการบริหารจัดการที่เน้นผู้เรียนเป็นสำคัญให้ความสำคัญต่อการพัฒนานักศึกษา สร้างประสบการณ์ตรงจากสถานการณ์ต่าง ๆ (Student Centered Management)
——————————————-
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
กนกรัตน์ ศรียาภัย/ข่าว
เสถียรพงษ์ นิสัยกล้า /ถ่ายภาพ
อดิสรณ์ เนาวโคอักษร/รายงาน
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/419133297_896534115596595_2898696774286527855_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418478710_896533852263288_4927011795673056522_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/419119969_896533742263299_2978940804688181514_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418462173_896533688929971_97396972055303364_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418527815_896533422263331_863436762043118749_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418466358_896533405596666_1216454491775522097_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418531253_896532278930112_8048244918102348692_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418488850_896532238930116_3226501609218695594_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418473901_896532308930109_5224889162914007034_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418494099_896532542263419_986055748745962422_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418477541_896533895596617_4900820107597525463_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418505476_896533638929976_2592355177809877628_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418452517_896532738930066_7261241162210760260_n-1024x683.jpg)