![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/EDU_9184-1170x750.jpg)
ครุศาสตร์ มรส. ผนึกกำลัง ร.ร.สุราษฎร์ธานี สร้างเครือข่ายวิชาการ วิจัย และภาษาไทย
วันนี้ (9 มิ.ย.65) คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (มรส.) ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการกับโรงเรียนสุราษฎร์ธานี โดยมี อาจารย์ ดร.ญาณิศา บุญจิตร์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ วิจัยและนวัตกรรม รักษาราชการแทนคณบดีคณะครุศาสตร์ และผู้ช่วยศาสตราจารย์วิชุนี พันธ์น้อย ประธานสาขาวิชาเอกภาษาไทย คณะครุศาสตร์ เป็นตัวแทนผู้บริหาร มรส. ได้ลงนามร่วมกับ นายเกรียงไกร แก้วมีศรี ผู้อำนวยการโรงเรียน สุราษฎร์ธานี และนายประทีป ศรีรุ่งเรือง หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนสุราษฎร์ธานี โดยบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (Mou) ทางวิชาการได้ตกลงทำความร่วมมือทางวิชาการตามพันธกิจของมหาวิทยาลัย เพื่อบริการวิชาการในการจัดอบรมเชิงวิชาการให้กับนักเรียนและที่ปรึกษาในการพัฒนาและจัดทำวิจัยชั้นเรียนให้แก่ครูและบุคลากรโรงเรียนสุราษฎร์ธานีและเป็นหน่วยฝึกประสบการณ์วิชาชีพครูให้แก่นักศึกษาคณะครุศาสตร์ ให้เป็นเครือข่ายความร่วมมือทางด้านวิชาการ พร้อมเป็นพื้นที่เก็บข้อมูลการวิจัยของคณาจารย์และนักศึกษา ณ ห้องประชุมรวงผึ้ง คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
_________________________
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
ภาพ/ข่าว คณะครุศาสตร์ มรส.
นายอดิสรณ์ เนาวโคอักษร รายงาน
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/EDU_9164-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/EDU_9174-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/EDU_9181-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/EDU_9104-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/EDU_9168-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/EDU_9179-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/EDU_9184-1024x683.jpg)