![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/จดหมายข่าว-2565-กรกฎาคม-6-1170x750.jpg)
ศูนย์จิตอาสา มรส. ร่วมจัดนิทรรศการ โครงการสร้างการตระหนักรู้ในสถาบันหลักของชาติ เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
เมื่อวันที่(8 กรกฎาคม 2565) ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี มอบหมายให้ ดร.พลกฤต แสงอาวุธ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ และประธานศูนย์จิตอาสามหาวิทยาลัยราชภัฎสุราษฎร์ธานี เข้าร่วมโครงการสร้างการตระหนักรู้ในสถาบันหลักของชาติเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ณ ห้องประกายเพชร 1 โรงแรมไดมอนด์พลาซ่า อำเภอเมืองสุราษฎร์ธานี จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ และได้รับเกียรติจากหม่อมหลวงปนัดดา ดิศกุล สมาชิกวุฒิสภา บรรยายพิเศษเรื่อง “การสร้างการตระหนักรู้ในสถาบันหลักของชาติ” โดยมีเป้าหมายเพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ชาติไทย และสร้างความตระหนักถึงคุณค่าของมรดกทางวัฒนธรรม ที่บรรพบุรุษสร้างสมไว้ อันจะสร้างความภาคภูมิใจและกระตุ้นความรู้สึกคนในชาติร่วมธำรงรักษาไว้ซึ่งสถาบันชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ และมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีได้รับเกียรติจากทางศูนย์อำนวยการจิตอาสาพระราชทานจังหวัดสุราษฎร์ธานีเข้าร่วมจัดนิทรรศการในโครงการฯ ดังกล่าวด้วย
:
ศูนย์จิตอาสา มรส. ภาพ/ข่าว
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/290656894_609098397142483_4159655725513339738_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/290595703_746829946770114_1182577814068500842_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/290512192_464526362179015_5940225182761371899_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/290222795_740710103835952_9210946389661800387_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/289884717_1105369076719230_6702904032024297681_n-1024x769.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/291743132_567693638432867_6546544513028243092_n-1024x768.jpg)