![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278879098_4969479653141838_3265903457866488309_n-1170x750.jpg)
รักษาราชการแทนอธิการบดี มรส. เป็นประธานในวันคล้ายวันสถาปนาคณะนิติศาสตร์
เมื่อวันจันทร์ที่ 18 เมษายน 2565 ณ คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎสุราษฎร์ธานี คณะนิติศาสตร์ได้ทำบุญเลี้ยงเพล / ถวายภัตตาหารพระสงฆ์ 9 รูป เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาคณะนิติศาสตร์ โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ ศิษย์เก่า และแขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมงาน เพื่อเป็นการแสดงเคารพต่อพระรัตนตรัย และยังเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีให้เกียรติกับเหล่าเทวดา เจ้าที่เจ้าทางที่อาศัยอยู่ ณ สถาน เพื่อความร่มเย็นเป็นสุขของทุกคน
:
คณะนิติศาสตร์จัดตั้งขึ้นเป็นหน่วยงานภายในระดับคณะตามมติประชุมสภามหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ครั้งที่ 4/2551 เมื่อวันที่ 18 เมษายน 2551 เห็นชอบจัดตั้งคณะนิติศาสตร์ เป็นส่วนราชการในมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี โดยจัดการเรียนการสอนตามเกณฑ์มาตรฐานหลักสูตรของสำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษา (สกอ.) ภายใต้การควบคุมและรับรองขององค์กรวิชาชีพทางกฎหมาย คือ เนติบัณฑิตยสภาในพระบรมราชูปถัมภ์ และสภาทนายความในพระบรมราชูปถัมภ์
:
คณะนิติศาสตร์ มรส. ภาพ/ข่าว
นายอดิสรณ์ เนาวโคอักษร รายงาน
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278873056_4969481433141660_6955781864033798921_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278894413_4969480023141801_8871073945905485948_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278879098_4969479653141838_3265903457866488309_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278583356_4969477209808749_6578779083635257252_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278851674_4969476916475445_2792515753241284162_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278447309_4969476956475441_4446236823364037684_n-1024x683.jpg)