![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/864748-1170x750.jpg)
มรส. ผนึกกำลังกับ สทน. ขับเคลื่อนงานวิจัยและนวัตกรรม
ช่วงบ่ายวันศุกร์ที่ 16 กันยายน 2565 ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (มรส.) ได้มอบหมายให้ ดร.สมปราชญ์ วุฒิจันทร์ รองอธิการบดี ฝ่ายพันธกิจสัมพันธ์ และเครือข่ายสังคม และทีมงานสถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (มรส.) เข้าเยี่ยมและพบปะหารือกับผู้อำนวยการสถาบันเทคโนโลยีนิวเคลียร์แห่งชาติ (สทน.) เพื่อสานต่อความร่วมมือ และกำหนดเป้าหมายในการขับเคลื่อนงานวิจัยและนวัตกรรม ระหว่างนักวิจัยของทั้ง 2 หน่วยงาน (มรส.+สทน.) ในปีงบประมาณ 2566 ต่อไป
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/864057-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/864827-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/865640-1024x461.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/ฉ-70-19-09-65-724x1024.jpg)