![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/158128861_204323511479860_3460033079805053094_n-1170x750.jpg)
มรส. ผนึกกำลัง ส.เทคโนโลยีนิวเคลียร์แห่งชาติ ร่วมภาคีเครือข่ายความร่วมมือทางพลาสมาและเทคโนโลยีนิวเคลียร์ฟิวชัน
(12 มี.ค. 64) ที่ศูนย์วิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี(มรส.) ผศ.ดร. ฐิติพงศ์ เครือหงส์ คณบดีคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มอบเอกสารเข้าร่วมภาคีเครือข่ายความร่วมมือทางพลาสมาและเทคโนโลยีนิวเคลียร์ฟิวชันระหว่างมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีกับสถาบันเทคโนโลยีนิวเคลียร์แห่งชาติ (องค์การมหาชน) แก่ รศ.ดร. สมศักดิ์ แดงติ๊บ ผู้จัดการศูนย์ความเป็นเลิศด้านวิศวกรรมและเทคโนโลยีนิวเคลียร์ จากสถาบันเทคโนโลยีนิวเคลียร์แห่งชาติ (องค์การมหาชน) พร้อมกันนี้ได้วางแผนดำเนินงาน “กิจกรรมฟิวชันสัญจร” ร่วมกับคณะผู้บริหารคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ซึ่งกิจกรรมนี้จะจัดขึ้น ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เพื่อพัฒนาความรู้ด้านพลาสมาและเทคโนโลยีนิวเคลียร์ฟิวชันแก่ครู นักเรียน ในจังหวัดสุราษฎร์ธานีและพื้นที่ใกล้เคียงต่อไป
:
คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ภาพ/ข่าว
อดิสรณ์ เนาวโคอักษร นักประชาสัมพันธ์ รายงาน
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี