![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/ทอดกระฐิน-1170x750.jpg)
มรส. สืบสานประเพณีออกพรรษา จัดทอดกฐินสามัคคีปี 65
————————
เมื่อวันที่ 15 ต.ค.65 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (มรส.) เป็นเจ้าภาพ ทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2565 ณ วัดภูธรอุทิศสิทธาราม ตำบลขุนทะเล อำเภอเมือง จังหวัดสุราษฎร์ธานี เพื่อดำเนินการก่อสร้างวิหารพร้อมสร้างมณฑป ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี กล่าวว่า มหาวิทยาลัยได้เชิญชวน บุคลากร นักศึกษา ประชาชน และหน่วยงานทั้งภาครัฐ ภาคเอกชนร่วมเป็นเจ้าภาพ ทอดกฐินสามัคคี เพื่อรวบรวมปัจจัยก่อสร้างวิหารพร้อมสร้างมณฑป ที่ใช้ประกอบพิธีทางศาสนาของพุทธศาสนิกชน อีกทั้งเพื่อเป็นการจรรโลงทางพระพุทธศาสนา ให้คงอยู่สืบต่อไป แต่เนื่องจากทางวัดยังขาดทุนทรัพย์อีกเป็นจํานวนมาก จึงได้จัดทอดกฐินสามัคคี รวมใจพุทธศาสนิกชน ในการสมทบจตุปัจจัยตามกําลังศรัทธากว่า 358,784 บาท เพื่อใช้เป็นทุนในการบูรณปฏิสังขรณ์ ศาลาอเนกประสงค์ให้สําเร็จลุล่วงไปด้วยดี
:
อดิสรณ์ เนาวโคอักษร ภาพ/ข่าว
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/311845030_610770620839614_7599738153581504342_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/310561568_610756107507732_7743481956016131856_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/311572323_610755194174490_5767337713562352182_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/311126333_610755144174495_8730384591370475677_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/310648758_610755074174502_3934242270285388398_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/311459684_610755007507842_1448497511220182609_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/310942707_610752377508105_5622173654256034399_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/311028577_610750917508251_2898156476306885351_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/311190151_610750790841597_1152124002753279312_n-1024x683.jpg)