![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1672023274843-940x750.png)
คณะครุศาสตร์ มรส.ทำบุญตักบาตรส่งท้ายปีเก่า 2565 ต้อนรับปีใหม่ 2566 พร้อมเสริมสิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัว
วันนี้(26 ธันวาคม 2565) ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี(มรส.) พร้อมด้วยผศ.ดร.จิรศักดิ์ แซ่โค้ว คณบดีคณะครุศาสตร์ มรส. และ อาจารย์ บุคลากร นักศึกษา คณะครุศาสตร์มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ทำบุญตักบาตรพระสงฆ์สามเณร เนื่องในโอกาสส่งท้ายปีเก่า 2565 และต้อนรับปีใหม่ 2566 เพื่อสืบสานประเพณีวัฒนธรรมไทย และเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัว ณ ลานกิจกรรม คณะครุศาสตร์มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
:
นายอดิสรณ์ เนาวโคอักษร ข่าว
คณะครุศาสตร์ มรส. ภาพ
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1672021743372-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1672021741604-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1672021739266-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1672021627723-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1672023274843.png)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1672023286822-1024x683.jpg)