![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330909996_3424374564551082_8329724171813541903_n-1-1170x750.jpg)
มรส.ตักบาตรพระสงฆ์ 50 รูป ในวันคล้ายวันสถาปนาราชภัฏ “50 ปี จากวิทยาลัยครูสู่มหาวิทยาลัยแห่งการสร้างวิศวกรสังคม”
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2566 ณ บริเวณหน้าหอประชุมวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เวลา 07.00-07.30น ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร อาจารย์ บุคลากร นักศึกษา ร่วมตักบาตรพระสงฆ์ 50 รูป โดย มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (มรส.) จัดงานวันคล้ายวันสถาปนาราชภัฏ “50 ปี จากวิทยาลัยครูสู่มหาวิทยาลัยแห่งการสร้างวิศวกรสังคม” น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเนื่องในวันราชภัฏ และนับเป็นการครบรอบวันสถาปนาราชภัฏ 50 ปี
:
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330628462_3528152690833992_7920164828898414133_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330985336_1215651425989892_6772580459228043793_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330593899_583022640395816_280427095506909279_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330469236_721579116354484_8352138897498327495_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330909996_3424374564551082_8329724171813541903_n-1-820x1024.jpg)