![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334023920_917863166073516_619450384282651615_n-1170x750.jpg)
มรส.สืบสานพระราชปณิธานแห่งองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ปลูกสำนึก รู้ รัก สามัคคี ทำความดีด้วยหัวใจ
วันนี้ (2 มี.ค.66) ณ ห้องประชุมภูมิพลินทร์ ชั้น 1 อาคารคณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ให้การต้อนรับผู้เข้าร่วมโครงการปลูกสำนึก รู้ รัก สามัคคี สุราษฎร์ธานี เมืองคนดี เราทำความดีด้วยหัวใจ ศูนย์อำนวยการจิตอาสาพระราชทานจังหวัดสุราษฎร์ธานี ประจำปี 2566 โดยมี นายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธาน เพื่อสืบสานพระราชปณิธานแห่งองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และขับเคลื่อนแนวนโยบายตามที่ศูนย์อำนวยการใหญ่จิตอาสาพระราชทาน และศูนย์อำนวยการจิตอาสาพระราชทานภาค 4 มอบหมายตามบริบทในพื้นที่ และเพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับโครงการจิตอาสาพระราชทาน บทบาทหน้าที่ของจิตอาสาภาคประชาชนในการร่วมทำความดีด้วยหัวใจในรูปแบบการบรรยาย ประชุม และรับฟังข้อเสนอแนะจากทุกภาคส่วน
:
ในการบรรยายโครงการปลูกสำนึก รู้ รัก สามัคคี สุราษฎร์ธานี เมืองคนดี เราทำความดีด้วยหัวใจ ศูนย์อำนวยการจิตอาสาพระราชทานจังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณรงค์ พุทธิชีวิน อดีตอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี บรรยายพิเศษ และรับฟังนโยบายการขับเคลื่อนจิตอาสาพระราชทานจังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยนายนันธวัช เจริญวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานีและหัวหน้าจิตอาสา 904 จังหวัดสุราษฎร์ธานี ทั้งนี้ โครงการดังกล่าวได้รับความสนใจจากทุกภาคส่วนทั้งภาครัฐ ประชาชน และนักศึกษาเข้าร่วมอย่างคับคั่ง
:
อดิสรณ์ เนาวโคอักษร ภาพ
นภัทร ส้มแก้ว ข่าว
:
สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334073457_1201643320712980_3165026846773325272_n-1024x684.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334045060_605299040961095_5819924610671519061_n-1024x684.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334194917_1384574065688682_2667284004762584864_n-1024x684.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334208734_590290319348828_6337158539872421196_n-1024x684.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334157235_236395388814042_80679553293284466_n-1024x684.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334379366_130668233264825_2425654805688853848_n-1024x684.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334452589_157491933762945_3699538009838137726_n-1024x684.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/334023920_917863166073516_619450384282651615_n-1024x684.jpg)