![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/DSC09859-1170x750.jpg)
มรส.จัดกิจกรรมต้อนรับนักศึกษาใหม่ และประชุมเชียร์ ประจำปีการศึกษา 2566 (ระดับมหาวิทยาลัย)
วันที่ 25 พฤษภาคม 2566 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เป็นประธานเปิดกิจกรรมต้อนรับน้องใหม่และประชุมเชียร์ ประจำปีการศึกษา 2566 พร้อมด้วย ดร.พลกฤต แสงอาวุธ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา และเครือข่ายศิษย์เก่า ได้กล่าวให้โอวาสและให้แนวคิดในการศึกษาต่ออย่างมีความสุขในรั้วมหาวิทยาลัย โดยมีนายตะวัน ทรายอ่อน นายกองค์การนักศึกษาภาคปกติ กล่าวรายงานในการจัดกิจกรรมต้อนรับนักศึกษาใหม่ และประชุมเชียร์ ประจำปีการศึกษา 2566 (ระดับมหาวิทยาลัย) นอกจากนี้มีการบรรยายพิเศษ เรื่อง วัยเรียน วัยใส ก้าวทันโลกมหาวิทยาลัย โดยนักพูดชื่อดัง อ.จตุพล ชมพูนิช สำหรับกิจกรรมรับน้องใหม่จัดขึ้นระหว่างวันที่ 24-29 พฤษภาคม 2566 และในปีนี้มีนักศึกษาเข้าร่วมกิจกรรมกว่า 4,000 คน ณ หอประชุมวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
#งานสื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349611123_1252347365405251_2230385565550919123_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/DSC09859-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/350115257_816635109882762_5495311074870364395_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349682714_1665710963880029_6585059287146510238_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349771130_630678418983511_2236107975039164101_n-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349621364_279194011123993_4133475230014264845_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349065127_635453938095963_8901791524199619491_n-683x1024.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349584338_6207716925940848_6933826577204768500_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349624519_644153540471168_5984296308588855104_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349700267_205899438490624_3601100627954565294_n-1024x683.jpg)