![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359524047_793759182540756_7023875358815859024_n-1170x750.jpg)
ราชภัฏสุราษฎร์ธานี มาตรฐานระดับเพชรปีที่ 2 ร่วมงานมหกรรมทูบีนัมเบอร์วันครั้งที่ 21
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ได้มอบหมายให้ ดร.พลกฤต แสงอาวุธ รองอธิการบดี นำ ทีมงานชมรม To Be Number One กองพัฒนานักศึกษา ทั้งอาจารย์ที่ปรึกษา เจ้าหน้า แกนนำ เข้าร่วมการประกวดนำเสนอผลการดำเนินงาน และเฝ้ารับเสด็จองค์ประธานโครงการ ในงานมหกรรมรวมพลสมาชิก TO BE NUMBER ONE ประจำปี ๒๕๖๖ ระหว่างวันที่ วันที่ ๑๓ – ๑๕ กรกฎาคม ๒๕๖๖ ณ อาคารIMPACT Forum เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
:
ในการนี้ ดร.พลกฤต แสงอาวุธ ได้เป็นตัวแทนนำเสนอผลงานทูบีนัมเบอร์วันของจังหวัดสุราษฎร์ธานี ร่วมกับ นายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี นายแพทย์จิรชาติ เรืองวัชรินทร์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี และ นาย ปรเมษฐ์ จินา สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดสุราษฎร์ธานี ด้วย ด้านตัวแทนผู้นำเสนอผลงานของมหาวิทยาลัย ประกอบด้วยนาย ธีรศักดิ์ เงินสองสี น.ส.ธัญญารัตน์ หลงสะเตีย นางสาวณัฏฐนิช นนทรังสี นางสาวธนพร กุลพร้อม และคณะ
:
มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี เป็นมหาวิทยาลัยแห่งความจงรักภักดี และ เป็นมหาวิทยาลัยเพื่อการพัฒนาท้องถิ่น มีปณิธานแน่วแน่ในการสนองงานในพระราชดำริ ของทุกพระองค์โดยเฉพาะในการดำเนินงานเพื่อประโยชน์ของเยาวชนในท้องถิ่น ได้ร่วมมือกับจังหวัด ในการยกระดับการดำเนินงาน TO BE NUMBER ONE โดยมีมหาวิทยาลัยราชภัฏ
สุราษฎร์ธานีธานีเป็นตักศิลา ศูนย์ความร้การพัฒนา อบรม การวิจัย อันเกี่ยวเนื่องด้วยการรณรงค์ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด โดยทีมผู้ชี่ยวชาญร่วมพัฒนาให้กับชมรมใน จังหวัดสุราษฎร์ธานีทุกประเภท โดยเฉพาะสถานศึกษา อำเภอ และชุมชน
:
มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีเป็นต้นแบบการสร้างนวัตกรรม และองค์ความรู้ได้ถ่ายทอดองคฺความรู้เพื่อสร้างยุวชนเป็นวิศวกรสังคม ประกอบด้วย นักคิด นักสื่อสาร นักประสาน และนวัตกร วิเคราะห์ปัญหาชุมชน หาแนวทางส่งเสริมสร้างรายได้เพื่อลดปัญหาอันเป็นเป้าหมายร่วมที่จะช่วยขจัดปัญหายาเสพติดในชุมชน เป็นชุมชนเข้มแข็งและมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีพร้อมที่จะเป็นมหาวิทยาลัย TO BE NUMBER ONE รำความสำเร็จสู่เป้าหมายระดับเพชร ปีที่3 ต่อไป
:
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/1074552-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/463891939667214871-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/1074775-768x1024.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/1074757-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/1074758-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/1074759-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/S__2269193-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/S__2269194-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359524047_793759182540756_7023875358815859024_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/361313419_793759362540738_5201751384977329300_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359727718_793760289207312_8481230875028817143_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359529500_793759259207415_6018848036677328145_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359757511_793759132540761_3983489213892323166_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359524292_793759225874085_6086029829410774231_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359532195_793759695874038_8667977271352961032_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359522589_793759002540774_7927274727993191299_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359778807_793758622540812_9172531932711089533_n-1024x683.jpg)