![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0338-1170x750.jpeg)
ครุศาสตร์ มรส. ผนึกกำลัง เทศบาลนครสุราษฎร์ธานี พร้อมยกระดับคุณภาพการศึกษาให้เข้าถึงท้องถิ่นอย่างแท้จริง
เมื่อวันที่ 24 สิงหาคม 2566 ณ ห้องประชุมรวงผึ้ง 2 ชั้น 3 คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี(มรส.) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. จิรศักดิ์ แซ่โค้ว คณบดีคณะครุศาสตร์ มรส. ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (Mou) กับเทศบาลนครสุราษฎร์ธานี โดยมี นายประเสริฐ บุญประสพ นายกเทศบาลนครสุราษฎร์ธานี เป็นประธาน ในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อประสานความร่วมมือในการยกระดับคุณภาพการจัดการศึกษา และสร้างโอกาสและความเสมอภาคทางการศึกษาต่อผู้เรียนให้สอดคล้องกับความต้องการของผู้เรียนและท้องถิ่น
:
สื่อสารองค์กร มรส. /ข่าว
ครุศาสตร์ มรส./ภาพ
สื่อสารองค์กามหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0338-1024x683.jpeg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0339-1024x683.jpeg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0340-1024x683.jpeg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0341-1024x683.jpeg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0342-1024x683.jpeg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0343-1024x683.jpeg)