![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/391614945_847509123832428_2314079097144985831_n-1170x750.jpg)
มรส. ห่วงใยใส่ใจสุขภาพบุคลากร ลงนามความร่วมมือดูแลสุขภาพผู้ประกันตนเชิงรุกในสถานประกอบการ
———————————
เมื่อวันที่ 18 ตุลาคม 2566 ณ ห้องประชุมเฟื่องฟ้า ชั้น 4 สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี ลงนามบันทึกความร่วมมือโครงการดูแลสุขภาพผู้ประกันตนเชิงรุกในสถานประกอบการ ร่วมกับสำนักงานประกันสังคมจังหวัดสุราษฎร์ธานี ลงนามโดย นายปฐพี จิระวรรณ ประกันสังคมจังหวัดสุราษฎร์ธานี ซึ่งมีรายละเอียดความร่วมมือให้ผู้ประกันตนได้รับการตรวจสุขภาพ ต้นหาความเสี่ยงด้านสุขภาวะ และนำไปสู่การปรับเปลี่ยนพฤติกรรมป้องกันการเจ็บป่วย ลดการเจ็บป่วยที่จะส่งผลกระทบต่อการทำงานและคุณภาพชีวิตของผู้ประกันตน บริการฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่เชิงรุกในสถานประกอบการ และเพื่อสร้างต้นแบบด้านการจัดบริการและป้องกันโรคในสถานประกอบการ จะมีทีมแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่สำนักงานประกันสังคมดำเนินการให้กับผู้ประกันตน ณ สถานประกอบการ ต่อไป
———————————
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/391603848_847509133832427_3537526515916239567_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/391619204_847509893832351_2809605559473284469_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/391620698_847509870499020_6188789158739809971_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/391615460_847509903832350_562497166995755259_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/391618772_847509160499091_5131198798015919901_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/391614945_847509123832428_2314079097144985831_n-1024x683.jpg)