![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/1649812939249-1170x750.jpg)
มรส.ร่วมพิธีตักบาตร ประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2565 จังหวัดสุราษฎร์ธานี
วันนี้(13 เมษายน 2565) ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี พร้อมด้วยดร.สมปราชญ์ วุฒิจันทร์ รองอธิการบดีฝ่ายบริหารและจัดการทรัพย์สิน และดร.ปุณยวีย์ หนูประกอบ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการพิเศษ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ร่วมพิธีตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้ง ในงานประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2565 ของจังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันสงกรานต์ หรือวันขึ้นปีใหม่ของไทย จัดขึ้นเพื่อส่งเสริมและอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของไทยให้คงอยู่สืบไป ณ บริเวณสะพานนริศ อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี
:
นายอดิสรณ์ เนาวโคอักษร ข่าว
นายพิชัย อินทชุ่ม ภาพ
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/1649812949255-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/1649812947393-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/1649812945436-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/1649812943110-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/1649812941200-1024x768.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/1649812934414.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/1649812935828.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/1649812938649.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/1649812931737.jpg)