![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/271749521_1297957067392513_3239277595989130520_n-2-1170x750.jpg)
มรส. เปิดพื้นบริการชุมชนท้องถิ่น … ประชาชนยิ้มรับบริการฉีดวัคซีนโควิด 19
เมื่อวันที่ 12 มกราคม 2565 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี โรงพยาบาลบ้านนาสาร และเทศบาลตำบลขุนทะเล เปิดหน่วยบริการฉีดวัคซีนโควิด 19 เข็มที่ 1 เข็มที่ 2 และเข็มที่ 3 ยี่ห้อ AstraZeneca และ Pfizer ให้แก่ประชาชนชาวไทย ณ บริเวณใต้หอประชุมวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี และจะมีการเปิดพื้นที่บริการฉีดวัคซีนรอบถัดไปอีกครั้ง วันที่ 27 มกราคม 2565 โดยขอให้ผู้รับบริการนำบัตรประจำตัวประชาชน เอกสารการได้รับวัคซีนมาก่อน (ดาวน์โหลดได้จากระบบหมอพร้อม) ใบรับรองแพทย์รับรองการติดเชื้อโควิด-19 (ถ้ามี) และปากกาสำหรับกรอกเอกสาร เริ่มรับบัตรคิวระหว่าง เวลา 8.30 – 15.00 น. มีจำนวนวัคซีนจำกัด 3,000 โดส/วัน
——————————————————
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
นายอดิสรณ์ เนาวโคอักษร รายงาน