![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289570845_1402722996915919_83573082013866833_n-1170x750.jpg)
ศูนย์วิทยาศาสตร์ มรส. จัดค่ายวิทยาศาสตร์สำหรับห้องเรียนโครงการพิเศษ (SMTP) แก่นักเรียนโรงเรียนขนอมพิทยา จ. นครศรีธรรมราช
เมื่อวันที่ 17 มิถุนายน 2565 ศูนย์วิทยาศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีร่วมกับโรงเรียนขนอมพิทยา จังหวัดนครศรีธรรมราช จัดโครงการค่ายทักษะบทปฏิบัติการทดลองวิทยาศาสตร์นักเรียนห้องเรียนโครงการพิเศษ (SMTP) ให้แก่นักเรียนห้องเรียนโครงการพิเศษ จำนวน 35 คน ณ อาคารศูนย์วิทยาศาสตร์ โดยมี ผศ.ดร. ฐิติพงศ์ เครือหงส์ คณบดีคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ร่วมต้อนรับ
.
ผศ.ดร. ฐิติพงศ์ เครือหงส์ คณบดีคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี กล่าวว่า การเรียนรู้ และฝึกปฏิบัติ เป็นทักษะสำคัญในการเรียนวิทยาศาสตร์ ซึ่งจะเป็นรากฐานที่สำคัญในการพัฒนาประเทศต่อไป ทั้งนี้ ผู้เข้าอบรมจะได้รับความรู้ และฝึกปฏิบัติการเกี่ยวกับเทคนิคการใช้กล้องจุลทรรศน์ และเทคนิคการจำแนกสารให้บริสุทธิ์ โดยคณาจารย์และนักวิทยาศาสตร์เป็นทีมวิทยากร
———————————————-
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
ศูนย์วิทยาศาสตร์ มรส. /ภาพ-ข่าว
อดิสรณ์ เนาวโคอักษร/รายงาน
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289626440_1402723210249231_2710351706817033967_n-683x1024.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289492346_1402723236915895_3218375206621355318_n-1024x682.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289626944_1402723156915903_4494498488998229505_n-682x1024.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289485256_1402723120249240_1149621485783612137_n-1024x682.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289503412_1402723080249244_8700279806425626968_n-1024x682.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289570845_1402722996915919_83573082013866833_n-1024x682.jpg)