![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309659283_597019492214727_1377753897323662628_n-1170x750.jpg)
มรส. แสดงมุทิตาจิตแด่ผู้เกษียณอายุราชการ … “วันวานที่พากเพียร วันเกษียณที่ภาคภูมิ”
——————————–
เมื่อวันที่ 29 กันยายน 2565 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี(มรส) จัดงานมุทิตาจิตแด่ผู้เกษียณอายุราชการ ประจำปี 2565 อย่างสมเกียรติ ตอบแทนความเสียสละในการทำงานที่สร้างสรรค์มาตลอดอายุราชการ โดยมีผู้เกษียณอายุราชการ จำนวน 5 ท่าน ได้แก่ ผู้ช่วยศาสตราจารย์นรินทร์ สุขกรี คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ผู้ช่วยศาสตราจารย์พรทิพย์ ทวีพงษ์ คณะวิทยาการจัดการ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ธวัชชัย ทีปะปาล คณะพยาบาลศาสตร์ อาจารย์ธิติ พานวัน คณะ มนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ พลฯ สมัครหญิงสุเพ็ญ บัวชุม หัวหน้าสำนักงานผู้อำนวยการสำนักศิลปะและวัฒนธรรม ณ ศูนย์วัฒนธรรมศึกษา (เรือน 4 ภาค) มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
.
ผศ.ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มรส. ประธานในพิธี ได้กล่าวแสดงมุทิตาจิตผู้เกษียณอายุราชการว่า เมื่อถึงเดือนกันยายนของทุก ๆ ปี คนทำงานทุกคนย่อมเข้าใจดีว่าเป็นเวลาที่ต้องเกษียณอายุราชการ การงานที่เคยปฏิบัติมาตลอดอายุการทำงานรวมทั้งหน้าที่ต่าง ๆ ที่เคยได้รับมอบหมายก็จะต้องยุติลงและส่งมอบให้กับคนรุ่นหลังต่อไป คงไว้แค่เพียงคุณงามความดีและผลงานที่เป็นประโยชน์แก่ส่วนรวม ในโอกาสเกษียณอายุราชการประจำปี 2565 ผมขอเป็นตัวแทนชาวมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ขอแสดงความขอบคุณผู้เกษียณอายุราชการทุกท่าน ที่ช่วยดูแลมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีด้วยดีตลอดมา ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับบั้นปลายชีวิตและยังคงเจริญงอกงามเคียงคู่ไปกับมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีตลอดไป
——————————–
#สื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
อดิสรณ์ เนาวโคอักษร ข่าว/ภาพ
สมยศ นุ่นจำนงค์ /ถ่ายภาพ
เทพรวี ทวีเฉลิมดิษฐ์ / ออกแบบ
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309438328_597002502216426_6725239522733221865_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309646302_597003098883033_5680112830711006315_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309970569_597002298883113_3697919998622297842_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309433999_597002232216453_8695213478176907316_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309813290_597003632216313_563913887951241391_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309399384_597001822216494_7930481363663403374_n-1024x685.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309631432_597001538883189_1184385757656430409_n-1024x685.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309372857_597003362216340_7102506931205131233_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309487141_597003502216326_2493939750627154192_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/310122143_597003265549683_1968879744521267295_n-1024x683.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309776058_597002362216440_5156167914570499956_n-1024x685.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309475298_597001418883201_578032511391019843_n-1024x685.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309588764_597001715549838_8753460771538778566_n-685x1024.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/309686349_597001385549871_3485305310243646253_n-1024x685.jpg)
![](https://sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/308955542_597001582216518_7533362066911955133_n-1024x685.jpg)